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waanza
mchakato
uvalishaji
hereni
mifugo
Na Veronica Mheta, Arusha

ALMASHAURI

ya Arusha itaanza

utambuzi wa mifugo

25, 000 kwa awamu ya kwan-
za, ikiwa m utekelezaji wa
la i la kuvalisha

mfugo hereni za Kielektron-

ki
Lengon m kuhmbua idadi

‘ za k:elekfxomkl waki-
~ wamong/ombe 81,550, punda

3,535, mbuzi 60,671 na kon- &
‘doo 54,245, hukuawamu ya
kwanza ikitegemea kuvikwa
‘hereni mifugo 25,000.

Dk Kiwone aliwataka wa-
fugaji wote wa Halmashauri
ya Arusha kuwa tayari
kutekeleza agizo hilo la seri-
Kali na kueleza kuwa mifugo
ambayo itavikwa hereni hizo
m 1ng/ombe, mbuz, kondoo

napunda.

“Kila mfugaji atagha:amla
hereni kwa mifugo yake, bei
yang/ombe na punda ni Sh
1,750 na bei ya mbuzi na kon-
doo itakuwa Sh 1,000 kwa
kila mfugo, hivyo wafugaj
wote wanapaswa Kujitokeza,”
alisema.
 Alizitaja faida za kuvali-
sha mifugo hereni za kielek-
G i kutambua mifugo
kulingana na umiliki na eneo

x?la magonjwa, kui-

za mlfugo pamola

1 ' Ya mwaka 2012,
mﬁﬂma hereni
na taarifa za

mfugajl zitachuku-

kea, Kidhibiti wiziwa |

s0ko la ndani na nje

Wakulima watz
subira bei ya m!

duniani. mwekezaji huyo wa

Na Mwandishi Wetu, lima wakizungumza na Dk wal
Sumbawanga Kikwete kuhusu mafanikio kue
yao kutokana na uwapo wa Wi
AKULIMA miradi mbalimbali ya Agra nai
Wwamelakiwa kuwa ~ ambayeni mmliki wa kam-  ch
na subira wakati puni ya Fantashiru, Anwar iliy
serikali ikichukua hatua za Said alisema wakati bei ya Mi
muda mfupi na mrefu za mahindi ipo chini, ununuzi hiy
kupunguza bei ya mbolea wa pembejeo una gharama
ambayo kwa sasa ipo juu kubwa. na
sokoni. Mavunde alisema serikali  gi!
Kauli hiyo ilitolewa na imejipanga kuondoa tatizo ta
Naibu Waziri wa Kilimo, hilo kwa kuweka mazingira A
Anthony Mavunde wakati wezeshi ya sekta binafsi kwa
akizungumza na wananchi kushirikiana na serikali ili ni
wa Rukwa katika eneo la kuwapo na mbolea ya ku- n
Kkiwanda cha kusindikama-  tosha.
| hindi cha Fantashiru, wakati Alisema ifikapo Ju- ir
| wa ziara ya Rais mstaafu, lai mwaka huu kiwanda C
| Jakaya Kikwete ambaye ni kikubwa kitakachozalisha n
m]umbe wa Bodi ya Shirika tani 600,000 za mbolea kwa y
la Mapmduzx ya Kijani mwaka kitaanza kazi na k
‘Barani Afrika (Agra)- kupunguza uagizaji wa pem-
Alisema kupanda kwa bei  bejeo hiyo kutoka nje- 1
ambolea kutoka Sh 60,000 Aliwataka wananchi [
| 1a 70,000 hadi Sh 110,000 kutambua kwamba serikali
au Sh 120,000 kumetokana imeweka mazingira wezeshi |
na kupungua kwa mbolea ya wadau kuweza kush- A
sokoni kulikosababishwana irikiili kutatua changamoto |
janga la Covid-19 hiyo ikiwamo uwapo wa 1
]
© Alisema Burundiambaye
ugonjwahuo ujenzi wa kiwan- |
umesababisha da chake umefika
usafirishaji na uzalish- asilimia 55.

Alisema kabla ya
" kiwanda hicho

“ hakijaanza
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moto, zawadi zatikia

Na Mwandishi Wetu Katika kampenti hiyo,

X washindi 100 wa wiki
hups}undxa Sh 100,000 kila
mmoja, wakati washindi -

25 wa droo za mwezi kila
mmoja hupshmdla shilingi
milioni moja, huku wateja 30
wakitarajiwa kuzoa shilingi
milioni 3 kila mmoja katika
fainali ya kuhitimisha NMB
MastaBata mwishoni mwa

- mwezi Machi.

Ofisa wa Kitengo cha
Kadiwa Benki ya NMB,
Lightness Zablon, alisema
kumekuwa na muitikio
mkubwa miongoni mwa wa-
teja wa benki hiyo kutumia
kadi zao katika kupata hu-
duma hasa katika vituo vya
mafuta, maduka makubwa
(supermarket), PoS, migaha-
wani na mtandaoni.

Zablon alisema Kuwa wa-
najwuma ongezeko la wateja
wanaoenda na mabadiliko
ya teknolojia yanayochagiza

, matumizi yasiyohusisha

aji wa mbolea kutoka

nje kuwa mgumu na

hivyo bei kupanda.
Mmoja wa waku-

-

Sh milioni 10 katika droo ya
wﬂqyasabayammuwa
peni ya ‘NMB

VA e
milioni 95' katika wiki saba
Katiy ya 10 za kampeni hiyo.

mahpo na mammu?zl kwa

MasterCard, Masterpass
QR, Vituo vya Mauzo (PoS),

ambapo imetenga zaidi ya

Sh milioni 200 kama motisha:

kwawashindi wa droo

za wiki, miyezi na ‘Grand
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| pesataslimy, huku akisisitiza
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